123

KIYAYE LAbulan iska

Don rage haɗarin gobara, girgiza wutar lantarki ko rauni ga mutane, kiyaye waɗannan abubuwa:

A. ƙwararrun ma'aikata ne kawai waɗanda suka saba da lambobin gida da kuma kula da su

ƙa'idodi kuma suna da gogewa da irin wannan samfurin.

B. Kafin yin aiki ko tsaftacewa samfurin kashe wuta a panel ɗin sabis da kullin sabis ɗin don hana kunna wuta "ON" da gangan.

Ana buƙatar kulawa na yau da kullun don kiyaye wannan samfurin yana aiki a mafi girman aikinsa da ingancinsa.A tsawon lokaci, matsuguni, gandarin shan iska, matattarar iska, ƙafafun busa da injin (s) za su tara tarin ƙura, tarkace da sauran ragowar.Yana da mahimmanci a kiyaye waɗannan abubuwan da aka gyara.Rashin yin haka ba kawai zai rage ingancin aiki da aiki ba, har ma yana rage rayuwar amfanin samfurin.Lokaci tsakanin tsaftacewa ya dogara da aikace-aikacen, wuri da lokutan amfani na yau da kullum.A matsakaita, a ƙarƙashin yanayin amfani na yau da kullun, samfurin ya kamata ya buƙaci tsaftataccen tsaftacewa sau ɗaya kowane watanni shida (6).

 

Don tsaftace samfurin, yi abubuwa masu zuwa:

1. Tabbatar cewa an cire haɗin samfurin daga tushen wutar lantarki.

2. Yi amfani da riga mai ɗanɗano da ko dai ɗumi mai ɗanɗano ruwan sabulu mai laushi ko naƙasasshe mai lalacewa, don goge abubuwan da ke cikin gidan.

3. Don samun dama ga ciki na samfurin, cire grille (s) da/ko matattarar iska (s).Ana cim ma wannan ta hanyar cire sukurori a fuskar gandayen shayarwar iska/tace(s).

4. Tsaftace tsaftataccen iska (s)/tace (s).

5. A goge injin ɗin da kyau, ƙafafun busa da mahalli masu motsi.Yi hankali kada a fesa motar da bututun ruwa.

6. Motar (s) yana buƙatar ƙarin lubrication.Ana mai da su na dindindin kuma suna nuna alamun ƙwallon ƙafa biyu.

7. Don sake shigar da samfurin, juya hanyoyin da ke sama.

8. Sake haɗa tushen wutar lantarki zuwa samfurin.

9. Idan kuna da wasu tambayoyi game da kiyaye samfurin, tuntuɓi masana'anta.


Lokacin aikawa: Dec-10-2022